banner

Úrslit frá RIG 2014

Í dag fór fram karatehluti Reykjavik International Games (RIG) í Víkinni, íþróttahúsi Víkings í Stjörnugróf. Fyrir hádegi var keppt í fullorðinsflokkum en í unglingaflokkum eftir hádegi. Þrír útlenskir keppendur mættu í morgun og sýndu góð tilþrif.

Í kata karla voru einungis íslenskir keppendur að þessu sinni og sigraði Íslandsmeistarinn Elías Snorrason, KFR, Heiðar Benediktsson, Breiðablik, í skemmtilegri viðureign en þeir áttust einnig við á síðasta Íslandsmóti þar sem Elías bar einnig sigurorð af Heiðari.  Í kata kvenna voru landsliðkonur okkar mættar ásamt Ashley Scott frá Bretlandi, sem keppti bæði í kata og kumite í dag.  Í undanúrslitum sigraði Svana Katla Þorsteinsdóttir, Breiðablik, liðsfélaga sinn Aðalheiði Rósu Harðardóttur.  Í hinum undanúrslitaviðureigninni mættust Kristín Magnúsdóttir, Breiðablik, og Ashley Scott þar sem Kristín sigraði.  Í úrslitum mættust því Svana Katla og Kristín og sigraði Svana Katla eftir að hafa sýnt góða kata í dag.

Í kumite -75kg flokki var Corentin Seguy, Frakklandi, meðal keppanda og sýndi hann mjög snarpa takta þegar hann lagði þá Sindra Pétursson, Víking, og Arnar Frey Nikulásson, Breiðablik, í undanriðlum. Í úrslitum mætti Corentin Elíasi Guðna Guðnasyni, Fylki, en Corentin vann nokkuð örugglega þann bardaga og flokkinn í heild sinni.  Í þyngri flokknum, +75kg flokki, var Lonni Boulesnane meðal keppanda, en hann lagði Guðna Hrafn Pétursson, Fylki, og Hjálmar Þór Jensson, Fylki, á leið sinni í úrslit, báða nokkuð örugglega. Í úrslitum mætti hann Pétri Rafn Bryde, Víking, og var það mjög skemmtileg viðureign þar sem Pétur stóð vel í Lonni.  En keppnisreynsla Lonni reyndist sterkari á endanum og sigraði hann flokkinn, en þess má geta að Lonni lenti í 2.sæti á Opna franska meistaramótinu núna í janúar.  Í kumite kvenna sigraði Ashley Scott Aðalheiði Rósu Harðardóttur, Breiðablik, í undanúrslitum og mætti því Telmu Rut Frímannsdóttur, aftureldingu, í úrslitum.  Sú viðureign var mjög fjörug þar sem Ashley stóð uppi sem sigurvegari.

Hér eru svo heildarúrslit í fullorðinsflokkum.

     Kata senior kvenna
1    Svana Katla Þorsteinsdóttir        Breiðablik
2    Kristín Magnúsdóttir                  Breiðablik
3    Ashley Scott                             Bretland
3    Aðalheiður Rósa Harðardóttir      Breiðablik

   Kumite senior kvenna
1    Ashley Scott                             Bretland
2    Telma Rut Frímannsdóttir           Afturelding
3    Aðalheiður Rósa Harðardóttir      Breiðablik
3    Ingibjörg Ásta Halldórsdóttir      KFR

 Kata senior karla
1    Elías Snorrason                         KFR
2    Heiðar Benediktsson                  Breiðablik
3    Davíð Freyr Guðjónsson            Breiðablik
3    Sverrir Magnússon                    KFR

   Kumite senior -75 karla
1    Corentin Seguy                         Frakkland
2    Elías Guðni Guðnason               Fylkir
3    Sindri Pétursson                        Víkingur
3    Davíð Freyr Guðjónsson            Breiðablik

 Kumite senior +75 karla
1    Lonni Boulesnane                      Frakkland
2    Pétur R Bryde                           Víkingur
3    Hjálmar Þór Jensen                   Fylkir
3    Jóhannes Gauti Óttarsson          Fylkir

RIG_karate_2014_sigurvegarar
Á meðfylgjandi mynd má sjá sigurvegara dagsins, frá Vinstri; Corentin Seguy, Elías Snorrason, Svana Katla Þorsteinsdóttir, Ashley Scott og Lonni Boulesnane.  Einnig er að finna myndir af verðlaunahöfum í hverjum flokki fyrir sig.

Eftir hádegi fór svo fram keppni í unglingaflokkum, þar sem keppt var í þremur aldursflokkum, 12-13 ára, 14-15 ára og svo 16-17 ára, bæði var keppt í kata og kumite.  Hér má svo sjá helstu úrslit í þeim flokkum;

Flokkur                          Sigurvegari                            Félag
Youth kvk kata               Mary Jane Padua                    Víkingur
Youth kk kata                 Viktor Steinn Sighvatsson       Fjölnir
Cadett kvk kata              Arna Katrín Kristinsdóttir          Breiðablik
Cadett kk kata                Kári Haraldsson                      Afturelding
Junior kvk kata               Katrín Kristinsdóttir                 Breiðablik
Junior kk kata                 Bogi Benediktsson                 Þórshamar
Youth kvk kumite -50kg   Iveta Ivanova                          Fylkir
Youth kvk kumite +50kg  Mary Jane Padua                    Víkingur
Youth kk kumite -55kg    Viktor Steinn Sighvatsson       Fjölnir
Youth kk kumite +55kg   Ágúst Heiðar Sveinbjörnsson   Fylkir
Cadet kvk kumite -54kg   Edda Kristín Óttarsdóttir          Fylkir
Cadet kvk kumite +54kg  Katrín Ingunn Björnsdóttir        Fylkir
Cadet kk kumite              Þorsteinn Freygarðsson          Fylkir
Junior kvk kumite +59kg Unnur Lilja Þórðardóttir            KFR
Junior kk kumite -76kg    Ólafur Engilbert Árnason         Fylkir
Junior kk kumite +76kg   Eiríkur Örn Róbertsson            Þórshamar

RIG_karate_2014_sigurvegarar_unglingaÁ meðfylgjandi mynd má sjá sigurvegara í unglingaflokkum, fremri röð frá vinstri; Mary Jane Padua, Iveta Ivanova, Edda Kristín Óttarsdóttir, Bogi Benediktsson, Eiríkur Örn Róbertsdóttir, Viktor Steinn Sighvatsson og Kári Haraldsson. Aftari röð frá vinstri; Arna Katrín Kristinsdóttir, Þorsteinn Freygarðsson, Katrín Ingunn Björnsdóttir, Ólafur Engilbert Árnason, Unnur Lilja Þórðardóttir, Katrín Kristinsdóttir og Ágúst Heiðar Sveinbjörnsson.

Í meðfylgjandi skjali má sjá öll úrslit.

KAI_RIG_2014_helstu_urslit


Lokað fyrir athugasemdir.

About Helgi Jóhannesson